
Uwazaji Sera Pamoja

Maono Yetu
Kituo cha kimataifa cha ubora katika utafiti na uchambuzi wa sera za umma

Dhamira Yetu
Kutoa ushauri bora wa sera za umma kwa serikali kwa kufanya utafiti na uchambuzi wenye malengo na kupitia kujenga uwezo ili kuchangia mafanikio ya 

malengo ya maendeleo ya kitaifa.

Maadili na Kanuni  Zetu za Msingi
Weledi na maadili katika katika utoaji wa huduma; Ushindani wa haki na sifa  katika uteuzi na kukuza; Utawala bora; Uwazi na uwajibikaji; Ufanisi; Usikivu, 

haraka  kutokuwa na mapendeleo na utoaji wa huduma kwa usawa; Kuzingatia utofauti;  na kuweka kipau mbele haki za binadamu katika utumishi wa 
umma

MaMlaka ya kIPPRa HuduMa na 
BIdHaa yanayoHItajIka GHaRaMa Muda wa kunGoja

1. Kujenga uwezo kwa utafiti 
na uchambuzi , uundaji, 
utekelezaji, ufuatiliaji na 
tathmini ya sera. 

Kujenga uwezo Ombi la kuandika kwa Mkurugenzi 
Mtendaji

Kulingana na mkataba 
wa makubaliano

Kujibu maombi ya kujenga 
uwezo ndani ya masaa 72

2. Utafiti  na uchambuzi wa 
sera juu ya maswala husika 
ya maendeleo

Huduma 
inayoendeshwa na 
mahitaji

Ombi la kuandika kwa Mkurugenzi 
Mtendaji 

Kulingana na mkataba 
wa makubaliano

Ndani ya masaa 72
Kulingana na mkataba wa 
makubaliano

3. Ushiriki wa sera kupitia 
kuhusika katika vikosi 
vya kazi na vikundi vya 
kiufundi. 

Huduma za ushauri au 
kiufundi

Ombi la kuandika kwa Mkurugenzi 
Mtendaji

Kulingana na hali ya 
ombi na upatikanaji wa 
utaalamu wa kiufundi 
katika taasisi

Kulingana na ombi la mteja 

4. Kuhifadhi rasilimali za 
utafiti juu ya sera ya 

      umma

Kupata nyaraka za 
sera na machapisho ya 
taasisi kwenye hazina 
na tovuti

Kutembelea tovuti na hazina ya taasisi ili 
kupata yaliyomo
Kujisajili ili kupata yaliyomo na 
panapohitajika; 
Kuzingatia sheria na kanuni za matumizi ya 
hazina ya Taasisi. 

Baadhi ya yaliyomo 
kwenye tovuti na hazina 
ya Taasisi yanapatikana 
bila malipo yoyote, 
lakini mengine yana 
gharama ya huduma. 

Muda halisi

5. Upatikanaji wa data au 
hifadhidata 

Hifadhidata ya utafiti 
ya Taasisi 

Ombi la kuandika kwa Mkurugenzi 
Mtendaji

Malipo ya kulipia 
gharama ya ufungaji 

Majibu ya ombi ndani ya masaa 
72 

6. Kutumia kituo cha habari 
na rasilimali cha Taasisi 
kwa madhumuni ya utafiti 

Huduma za maktaba  

Kujisajili na kituo cha habari na rasilimali 
Kuzuru maktaba ya Taasisi ndani ya masaa 
ya kazi na kulingana na upatikanaji wa 
nafasi na kuzingatia sheria na kanuni za 
matumizi.  

Kulipa gharama 
ya kunakili nakala, 
ufungaji na utoaji pale 
inapohusika 

Kituo cha hazina hufunguliwa 
saa mbili asubuhi hadi saa 
saba mchana, na kutoka saa 
nane hadi saa kumi na moja 
jioni, Jumatatu hadi Ijumaa. na 
husalia kimefungwa nyakati za 
sikukuu 

7. Usambazaji na 
mawasiliano 

Kushiriki maarifa na 
habari juu ya matokeo 
ya utafiti na maswala 
yanayohusiana na sera 

Tembelea hafla zetu, maktaba, tovuti 
na hazina ili kupata machapisho yetu au 
habari kuhusu matokeo ya uchunguzi na 
maswala yanayohusiana na sera 

Bei itatofautiana 
kulingana na mfululizo 
na bidhaa 
Orodha ya bei 
inapatikana kwenye 
maktaba na tovuti ya 
Taasisi

Endelevu

8. Kujibu malalamishi na 
mawasiliano ya kawaida Maoni ya mteja 

Mawasiliano au malalamiko kwa kuandika 
kwa: onlinefeedback@kippra.or.ke au 
complaints@kippra.or.ke    

Hakuna malipo Maombi yatajibiwa ndani ya 
siku 5 za kazi kulingana na hali. 

Viwango vya huduma zetu
Tutawahudumia wateja wetu kwa weledi na adabu. Simu zitajibiwa wakati wote na baruapepe kujibiwa wakati wa masaa rasmi ya kazi kati ya saa mbili asubuhi 

na saa kumi na moja jioni.  

Viwango vya bidhaa zetu
Tunajitolea kutoa machapisho yetu yote kwa viwango vya hali ya juu na kulingana na kiwango cha kimataifa cha ISO 9001:2015.

Jinsi ya kuwasilisha malalamishi
Ambapo inawezekana, tutashughulikia baadhi ya malalamiko mara moja. Hata hivyo, tunatambua malalamiko yako kwa maandishi au kwa simu ili kudhibitisha kuwa 

tumeelewa mahitaji yako.
Kulingana na hali ya malalamishi, tutayachunguza na kukujibu ndani ya siku 30 za kuyapokea.  

Tutakufahamisha kuhusu hatua zozote zitakazochukuliwa. Pia tutajitahidi kuyashughulikia malalamishi yako kwa njia ya kuridhisha. 
Iwapo hujaridhishwa na majibu yetu, unaweza kuwasilisha malalamishi yako rasmi kwa kumwandikia barua Mkurugenzi Mtendaji.

Mkataba wetu wa huduma utapitiwa mara kwa mara ili kuhakikisha kuwa umesalia kuwa muhimu na kulenga mahitaji yako kama mteja.  

Iwapo hujaridhika na viwango vya huduma au bidhaa zetu, unaweza kuwasilisha malalamiko yako kwa: Mkurugenzi Mtendaji,

Taasisi ya Utafiti na Uchambuzi wa Sera za Umma, 
Bishops Garden Towers, Bishops Road,      
S.L.P.  56445-00200, Nairobi, Kenya.       Simu: +254 20 2719933/4; Nambari ya Faksi: +254 20 2719951    
Simu ya rununu: +254 724 256078; +254 736 712724
Ili kupata habari, wasiliana nasi kupitia kwa: admin@kippra.or.ke     
Twita: @kipprakenya    Tovuti: www.kippra.or.ke

AU

Katibu wa Tume/Afisa Mkuu Mtendaji, 
Tume ya Haki za Kiutawala (“Ofisi ya Ombudsman”),

Ghorofa ya 2, West End Towers,        S.L.P 20414 – 00200, Nairobi. 
Simu:  +254 20 2270000;  Baruapepe: complain@ombudsman.go.ke 
Nambari ya simu bila malipo: 0800221349     
Nambari ya kutuma ujumbe mfupi: 15700

Taasisi yetu imedhibitishwa na Shirika la Viwango 
vya kimataifa katika kiwango cha  ISO 9001: 2015

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHIMKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI


